ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ร่วมต้อนรับและเสนอผลการดำเนินงานกับ พลตรีศราวุธ มาศิริ ผู้อำนวยการศูนย์ประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ กองทัพภาคที่ 2 พร้อมคณะ ในการตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานด้านป่าชุมชนและโครงการราษฎรอาสาสมัครพิทักษ์ป่า (รสทป.) ณ ป่าชุมชนโคกหินลาด ในพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าหนองคูและป่านาดูน ตำบลนาข่า อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/491572.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 22 มกราคม 2562 เวลา 13.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ 7 (ขอนแก่น)โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม
ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลนาข่า, นายวันชัย ศรีวงษ์ญาติดี นายอำเภอวาปีปทุม, ผู้อำนวยการ คณะครูและนักเรียนโรงเรียนนาข่าวิทยาคม, เจ้าหน้าที่ตำรวจจากสถานีตำรวจภูธรนาข่า, เจ้าหน้าที่จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพชุมชนบ้านนาข่า, ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สมบัติ อัปมะระกา จากสถาบันวิจัยวลัยรุกขเวช มหาวิทยาลัยมหาสารคาม, นายสม อัปมะโต ประธานเครือข่ายป่าชุมชนโคกหินลาดตำบลนาข่า, กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชนตำบลนาข่า, กลุ่มราษฎรอาสาสมัครพิทักษ์ป่าโคกหินลาด, เครือข่ายจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจตำบลนาข่า, เครือข่ายป่าชุมชนตำบลนาข่า และราษฎรตำบลนาข่า
ได้ร่วมต้อนรับและเสนอผลการดำเนินงานกับ พลตรีศราวุธ มาศิริ ผู้อำนวยการศูนย์ประสานงานโครงการอันเนื่องมาจากพระราชดำริ กองทัพภาคที่ 2 พร้อมคณะ ในการตรวจเยี่ยมและติดตามผลการดำเนินงานด้านป่าชุมชนและโครงการราษฎรอาสาสมัครพิทักษ์ป่า (รสทป.) ณ ป่าชุมชนโคกหินลาด ในพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าหนองคูและป่านาดูน ตำบลนาข่า อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม