หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ และหน่วยงานภาคสนามในพื้นที่ จ.กาฬสินธุ์ เข้าร่วมประชุมเพื่อรับมอบนโยบายจากท่านปลัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม มอบให้แก่ข้าราชการในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โดยประชุมระบบ conference ไปทั่วทุกภาค และร่วมพิธีเปิดอาคารสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดกาฬสินธุ์ หลังใหม่ บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/33371.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 17 ธ.ค.61 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ และหน่วยงานภาคสนามในพื้นที่ จ.กาฬสินธุ์ เข้าร่วมประชุมเพื่อรับมอบนโยบายจากท่านปลัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม มอบให้แก่ข้าราชการในสังกัดกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โดยประชุมระบบ conference ไปทั่วทุกภาค และร่วมพิธีเปิดอาคารสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดกาฬสินธุ์ หลังใหม่ บริเวณศูนย์ราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ ถนนเลี่ยงเมืองหัวคู ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ มีท่าน ผวจ.กาฬสินธุ์ ให้การต้อนรับ ณ อาคาร สนง.ทสจ.กาฬสินธุ์(หลังใหม่)