ร่วมกิจกรรมการปฏิบัติงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ (พอ.สว.) ประจำปีงบประมาณ 2562 และ โครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน”
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/32337.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 14 ธันวาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยส่วนโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ และศูนย์บริการประชาชน
ร่วมกิจกรรมการปฏิบัติงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ (พอ.สว.) ประจำปีงบประมาณ 2562 และ โครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน” สนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดขอนแก่น เพื่อนำไปแจกจ่ายประชาชนผู้สนใจนำไปปลูก รวมกล้าไม้ทั้งสิ้นจำนวน 400 กล้า โดยนายปานทอง สระคูพันธ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานพิธีเปิดงานดังกล่าว
สถานที่ในการจัดกิจกรรมนี้ ณ โรงเรียนอาจสามารถ บ้านอาจสามารถ หมู่ 9 ตำบลนาเพียง อำเภอชุมแพ จังหวัดขอนแก่น ภายในงานกิจกรรมมีประชาชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ครู อาจารย์ และนักเรียน สนใจรับกล้าไม้เพื่อนำไปปลูก เป็นอย่างดียิ่ง