ร่วมกิจการการปฏิบัติงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ (พอ.สว) และโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน จังหวัดขอนแก่น ประจำปีงบประมาณ 2561
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/62654.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 12 กรกฏาคม 2561 โดยส่วนโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ ศูนย์บริการประชาชน และส่วนจัดการป่าชุมชน ร่วมกิจการการปฏิบัติงานหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ (พอ.สว) และโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุขสร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน จังหวัดขอนแก่น ประจำปีงบประมาณ 2561 โดยสนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้ขอนแก่น เพื่อนำไปแจกจ่ายให้ประชาชนผู้สนใจนำไปปลูก โดยนายสมศักดิ์ จังตระกูล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานเปิดงาน สถานที่ในการจัดกิจกรรมโรงเรียนบ้านดงบัง บ้านดงบัง ต.ดงเมืองแอม อ.เขาสวนกวาง จ.ขอนแก่น
มีกล้าไม้ จำนวน 4 ชนิด ได้แก่
ขนุน
มะขามป้อม
เม่า
มะค่าโมง
จำนวน 400 กล้า
ภายในงานมีประชาชนสนใจรับกล้าไม้เพื่อนำไปปลูกเป็นอย่างดี
[mapsmarker marker=”1″]