กิจกรรมเผยแพร่แนวพระราชดำริ ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ (กิจกรรมครูป่าไม้) ณ โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ ต.นาดูน อ.นาดูน จ.มหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/สำเนาของ-ส่วนส่งเสริมการป่าไม้-29-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 23 มิถุนายน 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ส่วนส่งเสริมการปลูกป่า ฝ่ายโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ โดยนายณัฐพงษ์ มณีวรรณ์ และนางสาวจันทร์ทิมา จอมเกาะ เจ้าหน้าที่ส่งเสริมและสืบสานพระราชดำริ ได้ออกเผยแพร่แนวพระราชดำริ ด้านการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ (กิจกรรมครูป่าไม้) และให้ความรู้เกี่ยวกับฝุ่น PM 2.5 ให้แก่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 จำนวน 30 คน ณ โรงเรียนนาดูนประชาสรรพ์ ต.นาดูน อ.นาดูน จ.มหาสารคาม
.
.