ประชุมคณะกรรมการร่วมภาครัฐและเอกชน เพื่อพัฒนาและแก้ไขปัญหาทางเศรษฐกิจ จังหวัดกาฬสินธุ์ (กรอ.จังหวัดกาฬสินธุ์) ครั้งที่ 4/2564
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/12/fe044f14f8f4abff125d4cb11b90e0d9-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 20 ธันวาคม 2564 เวลา 09:00 น. นายประจัน ดาวังปา ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการร่วมภาครัฐและเอกชนเพื่อพัฒนาและแก้ไขปัญหาทางเศรษฐกิจจังหวัดกาฬสินธุ์ (กรอ.จังหวัดกาฬสินธุ์) ครั้งที่ 4/2564 ณ ห้องโสมพะมิตร ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายศุภสิทธิ์ กอเจริญยศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานการประชุม มีเรื่องติดตามผลการประชุมเมื่อครั้งที่ 3/2564 ที่เกี่ยวข้องกับศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้แก่การขออนุญาตเข้าไปดำเนินการตามมาตรา 19 แห่ง พ.ร.บ. ป่าสงวนแห่งชชาติ พ.ศ. 2507 ในพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าดงหมู(บริเวณผาระแงง) ตำบลนาคู อำเภอนาคู จังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อจัดทำโครงการแหล่งท่องเที่ยวเชิงนิเวศในรูปแบบป่านันทนาการ ซึ่งในขณะนี้ อยู่ระหว่างการตรวจสอบแนวเขตพื้นที่ของกรมป่าไม้ว่าพื้นที่โครงการซับซ้อนกับพื้นที่ป่าชุมชนหรือโครงการอื่นๆ และขอรับการสนับสนุนงบประมาณจากทุกภาคส่วน เพื่อขับเคลื่อนโครงการต่อไป