ร่วมพิธีปลูกป่า โครงการจิตอาสาพระราชทาน ทำดีเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา ปลูกต้นไม้/ปลูกป่า เนื่องในวันสำคัญของชาติไทย วันเฉลิมชนพระพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชนนีพันปีหลวง ณ ป่าโคกคำมะไชย ป่าชุมชนตำบลบัวขาว
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/08/5301.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 12 สิงหาคม 2563 เวลา 08.30 น หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้กุฉินารายณ์ ร่วมกับส่วนราชการ พ่อค้าประชาชนนักเรียนนักศึกษา ร่วมพิธีปลูกป่า โครงการจิตอาสาพระราชทาน ทำดีเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ กิจกรรมจิตอาสาพัฒนา ปลูกต้นไม้/ปลูกป่า เนื่องในวันสำคัญของชาติไทย วันเฉลิมชนพระพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชนนีพันปีหลวง ณ ป่าโคกคำมะไชย ป่าชุมชนตำบลบัวขาว บริเวณหลังที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลบัวขาว ตำบลบัวขาว อำเภอกุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายพิชัย ส่งสุขเลิศสันติ นายอำเภอกุฉินารายร์ เป็นประธานในพิธี. เสร็จสิ้นภารกิจเวลา 12.00 น.