หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร ได้ร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ใหญ่ อำเภอพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด เข้าร่วมอำนวยความสะดวกแก่ประชาชนในช่วงเทศกาลปีใหม่ ณ บริเวณสี่แยกโนนชัยศรี ตำบลโพธิ์ใหญ่ อำเภอพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/01/7619.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ ( ๑ ม.ค ๖๒) เวลา ๐๘.๓๐ น.สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ ๗ (ขอนแก่น) โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร ได้ร่วมกับ องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ใหญ่ อำเภอพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด เข้าร่วมอำนวยความสะดวกแก่ประชาชนในช่วงเทศกาลปีใหม่ ณ บริเวณสี่แยกโนนชัยศรี ตำบลโพธิ์ใหญ่ อำเภอพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด พิกัด G P S ตาม W G S ที่ 48 P 396356 N , 1739512 E พร้อมนี้ได้สนับสนุน เครื่องดื่ม และกาแฟแก่เจ้าหน้าที่ฯไว้เพื่อบริการให้แก่ประชาชน