หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห. 2 (ดงหลวง)ได้เข้าร่วมกิจกรรมพิธีเปิดงานวันคุ้มครองสัตว์ป่าแห่งชาติ ณ หน่วยพิทักษ์ป่าแก่งนาง ท้องที่ ต. บ้านค้อ อ. คำชะอี จ. มุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/50995.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 26 ธันวาคม 2561 เวลา 14.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห.2 (ดงหลวง)ได้เข้าร่วมกิจกรรมพิธีเปิดงานวันคุ้มครองสัตว์ป่าแห่งชาติ ณ หน่วยพิทักษ์ป่าแก่งนาง ท้องที่
ต.บ้านค้อ อ.คำชะอี จ.มุกดาหาร มีเจ้าหน้าที่ทุกส่วนราชการ คณะครูนักเรียน องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่รอบบริเวณเขตรักษาพันธ์ุสัตว์ป่าภูสีฐาน มีผู้เข้าร่วมงานประมาณ 500 คน มีรองผู่ว่าราช การจังหวัดมุกดาหาร นายศักดิ์สิทธิ์ สกุลลิขเรศสีมาเป็นประธานเปิดงาน