หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ได้เข้าร่วมประชุม ณ ที่ว่าการอำเภอหนองกุงศรี เพื่อชี้แจงเรื่องร้องเรียน และตรวจสอบข้อเท็จจริงในพื้นที่
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/51851.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 25 ธันวาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยผู้อำนวยการส่วนป้องกันรักษาป่าและควบคุมไฟป่า และเจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ได้เข้าร่วมประชุม ณ ที่ว่าการอำเภอหนองกุงศรี เพื่อชี้แจงเรื่องร้องเรียน และตรวจสอบข้อเท็จจริงในพื้นที่ ร่วมกับคณะเจ้าหน้าที่สำนักงานผู้ตรวจการแผ่นดิน,นายอำเภอหนองกุงศรี,เจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรหนองกุงศรี,เจ้าหน้าที่สำนักงานปฏิรูปที่ดินจังหวัดกาฬสินธุ์,เจ้าหน้าที่ศูนย์ดำรงธรรมจังหวัดกาฬสินธุ์
กรณี นายกาฬสินธุ์ ลินทระ ร้องเรียนเจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรหนองกุงศรี และเจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.6(นาคำน้อย) กลั่นแกล้งดำเนินคดีผู้ร้องเรียน