หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท รายงานผลการปฏิบัติงาน ในวันที่ 20 ธันวาคม 2561
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/12/743538.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 20 ธันวาคม 2561 เวลา 12.00 น. หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท ร่วมกับหน่วยงานในสังกัดศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ อบรมโครงการการใช้โปรแกรมตรวจสอบข้อมูลทะเบียนราษร์ และรับเครื่องอ่านบัตรประจำตัวประชาชนแบบอเนกประสงค์ พร้อมติดตั้งโปรแกรมการใช้งาน RFD smartCard Online กรมป่าไม้ และการเก็บเอกสารต่างๆ ใน Cloud ระบบงานจัดการแผนที่ผ่านผลิตภัณฑ์ของ google ณ ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ เสร็จสิ้น