ร่วมงานกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชกุมารี และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/11/23851.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยส่วนโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ ส่วนจัดการป่าชุมชน และศูนย์บริการประชาชน ร่วมงานกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชกุมารี และโครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน วันศุกร์ ที่ 9 พฤศจิกายน 2561 ณ สำนักงานเทศบาลตำบลกุดน้ำใส อำเภอน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น โดยนายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานพิธีเปิดงานดังกล่าว สถานที่ในการจัดกิจกรรม กิจกรรมในครั้งนี้ ได้สนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้ขอนแก่น เพื่อแจกให้กับประชาชน รวมกล้าไม้ทั้งหมดจำนวน 1,000 กล้า และได้ประชาสัมพันธ์เชิญชวนร่วมกันปลูกต้นไม้ ภายในงานมีประชาชน กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ครู อาจารย์ และนักเรียน สนใจรับกล้าไม้เพื่อนำไปปลูก เป็นอย่างดียิ่ง