ฝึกอบรมโครงการเพิ่มประสิทธิภาพพืชเศรษฐกิจหลักและพืชทางเลือก กิจกรรมอบรมตามกระบวนการโรงเรียนเกษตรอบรบโดยใช้กระบวนการลูกเสือชาวบ้านบูรณาการเกษตรทฤฏีใหม่แก้ไขปัญหาความจน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/09/50159.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 14 กันยายน 2561 เวลา 10.30 น. หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.5 (บัวขาว) ร่วมกับ อบต.กุดหว้า ฝึกอบรมโครงการเพิ่มประสิทธิภาพพืชเศรษฐกิจหลักและพืชทางเลือก กิจกรรมอบรมตามกระบวนการโรงเรียนเกษตรอบรบโดยใช้กระบวนการลูกเสือชาวบ้านบูรณาการเกษตรทฤฏีใหม่แก้ไขปัญหาความจน ณ. อบต.กุดหว้า ระหว่างวันที่ 14 ถึง 17 กันยายน 2561 โดยนายอำเภอกุฉินาราย เป็นประธานเปิดฝึกอบรมดังกล่าว