ร่วมเตรียมการและสังเกตุการณ์ การตรวจแปลงป่าชุมชนป่าดงมะอี่ ต.ท่าสีดา อ.หนองพอก จ.ร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/09/229275.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 13 กันยายน 2561 เจ้าหน้าที่ส่วนป้องกันฯได้เข้าร่วมเตรียมการและสังเกตุการณ์ การตรวจแปลงป่าชุมชนป่าดงมะอี่ ต.ท่าสีดา อ.หนองพอก จ.ร้อยเอ็ด เพื่อพิจารณารับธงพิทักษ์ป่าเพื่อรักษาชีวิตโดยคณะกรรมการคณะทำงานโครงการธงพิทักษ์ป่าเพื่อรักษาชีวิต