กิจกรรมปลูกป่าโครงการปกป้อง ผืนป่า และร่วมพัฒนาป่าไม้ให้ยั่งยืน ปลูกป่าถาวรเฉลิมพระเกียรติ ในพื้นที่ที่ถูกบุกรุก ณ พื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าภูพาน บ้านด่านเม็ก หมู่ที่ 12 ต.สำราญ อ.สามชัย จ.กาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/307579.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 31 กรกฎาคม 2561 หน่วยส่งเสริมการควบคุมไฟป่ากาฬสินธุ์ ส่วนป้องกันรักษาป่าและควบคุมไฟป่า สจป.ที่ 7(ขอนแก่น) ร่วมกิจกรรมปลูกป่าโครงการปกป้อง ผืนป่า และร่วมพัฒนาป่าไม้ให้ยั่งยืน ปลูกป่าถาวรเฉลิมพระเกียรติ ในพื้นที่ที่ถูกบุกรุก ณ พื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าภูพาน บ้านด่านเม็ก หมู่ที่ 12 ต.สำราญ อ.สามชัย จ.กาฬสินธุ์ โดยมีนายศุภชัย บุญทิพย์ นายอำเภอสามชัย เป็นประธานในพิธี