ร่วมประชุมเพื่อชี้แจงเตรียมความพร้อมการดำเนินงานตามโครงการ”ภาคีสนันสนุน ป่าชุมชนลดโลกร้อน” ณ ศาลาประชาคมบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/291648.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 18 กรกฎาคม 2561 เวลา 13.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคามพร้อมนักศึกษาฝีกประสบการณ์จากมหาวิทยาลัยราชภ้ฏมหาสารคาม ร่วมกับอำเภอนาเชือก , สถาบันปลูกป่าฯปตท.และประธานป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอนพร้อมคณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนบ้านหนองทิดสอน ได้ร่วมประชุมเพื่อชี้แจงเตรียมความพร้อมการดำเนินงานตามโครงการ”ภาคีสนันสนุน ป่าชุมชนลดโลกร้อน” ณ ศาลาประชาคมบ้านหนองทิดสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม