สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร เข้าร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสมงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2561 ตามโครงการ เราทำดีด้วยหัวใจ “จิตอาสา สร้างป่า รักษ์น้ำ” ณ บริเวณฝายชลประทานบ้านนาห้วยกอก ตำบลดอนตาล อำเภอดอนตาล จังหวัดมุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/266869.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 18 กรกฎาคม 2561 สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร เข้าร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณบดินทรเทพยวรางกูร เนื่องในโอกาสมงคลวันเฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2561 ตามโครงการ เราทำดีด้วยหัวใจ “จิตอาสา สร้างป่า รักษ์น้ำ” ณ บริเวณฝายชลประทานบ้านนาห้วยกอก ตำบลดอนตาล อำเภอดอนตาล จังหวัดมุกดาหาร ดำเนินการโดยเทศบาลตำบลดอนตาลผาสุก มีนายชายสิทธิ์ สุวรรณโชติ นายอำเภอดอนตาล เป็นประธาน โดยสถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหารสนับสนุนกล้าไม้ จำนวน 500 กล้า และให้ความรู้เรื่องการปลูกต้นไม้ มีผู้ร่วมงาน 300 คน