ออกพื้นที่ดำเนินงานตรวจติดตามเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อมระยะที่ 2 ปีที่ 2 ในท้องที่ตำบลบ้านทุ่ม อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/6900.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันอังคารที่17 กรกฎาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยคณะทำงานส่วนส่งเสริมการปลูกป่า จังหวัดขอนแก่น ได้ออกพื้นที่ดำเนินงานตรวจติดตามเกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อมระยะที่ 2 ปีที่ 2 ในท้องที่ตำบลบ้านทุ่ม อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น