ศูนย์ป่าไม้มุกดาหาร ร่วมต้อนรับคณะกรรมการโครงการสมาชิกวุฒิสภา พบประชาชนในพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/12/10992.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 23 ธันวาคม 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยนาย พรภิรมณ์ อุระแสง ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้มุกดาหาร ร่วมต้อนรับคณะกรรมการโครงการสมาชิกวุฒิสภา พบประชาชนในพื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (ตอนบน) ณ จังหวัดมุกดาหาร
โดยมีกำหนดการดังนี้
(1.)เพื่อพบปะเยี่ยมเยี่ยนประชาชน รับฟังข้อเสนอแนะจากประชาชนและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนรับทราบแนวทางการพัฒนาพื้นที่ ศาลาวัดราษฎร์สามมัคคี บ.คำป่าหลาย ม.1ต.คำป่าหลาย อ.เมือง จ.มุกดาหาร
(2.)พบปะเยี่ยมเยียนประชาชนและติดตามความคืบหย้าการแก้ไขปัญหาภัยแลงและการพัฒนาอ่างเก็บน้ำห้วยเสียว ณ ศาลาเทพนิมิตร ต.บ้านโคก อ.เมือง จ.มุกดาหาร
(3.)คณะฯเดินทางไปยังโครงการชลประทานมุกดาหาร เพื่อประชุมหารือ และติดตามความคืบหย้าการดำเนินตามข้อร้องเรียนของประชาชน เกี่ยวกับปัญหาน้ำท่วม น้ำแล้ง และแนวทางการพัฒนาแหล่งน้ำในพื้นที่รับผิดชอบ