ตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฎหมายว่าด้วยการป่าไม้ ตามโครงการเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันและปราบปราม การบุกรุกทำลายป่าไม้และทรัพยากรธรรมชาติฯ บริเวณป่าสงวนแห่งชาติป่าอุโมง-หนองแวง
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/823328.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 22 มิ.ย. 2564 เวลา 09.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้พนมไพร ร่วมกับเจ้าหน้าที่กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในจังหวัดร้อยเอ็ด (โดย พอ.ถนอม วงค์พิมล หน.ชุด) และเจ้าหน้าที่สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ด (โดยนายสมพล โสมทัพมอญ) ร่วมกันออกตรวจปราบปรามการกระทำผิดกฎหมายว่าด้วยการป่าไม้ ตามโครงการเพิ่มประสิทธิภาพในการป้องกันและปราบปราม การบุกรุกทำลายป่าไม้และทรัพยากรธรรมชาติฯ บริเวณป่าสงวนแห่งชาติป่าอุโมง-หนองแวง ท้องที่ ตำบลกุดน้ำใส อำเภอพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ด ในการออกตรวจปราบปรามครั้งนี้ไม่พบการกระทำผิดกฎหมายว่าด้วยการป่าไม้แต่อย่างใด