ประชุมคณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งที่ 1/2564
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/b4c4c2f7aa6a97b35c656dbbd6862c79-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 21 มิถุนายน 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้จัดการประชุมคณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งที่ 1/2564 ณ ห้องประชุมสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีวัตถุประสงค์ของการประชุมเพื่อคัดเลือกประธานเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัดกาฬสินธุ์ ทดแทนตำแหน่งที่ว่างลง เนื่องจากประธานเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัดกาฬสินธุ์ คนที่ได้รับการจดแจ้งขาดคุณสมบัติ โดยคัดเลือกจากคณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนระดับอำเภอ จำนวน 17 อำเภอ โดยให้คณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนที่มีอาวุโสสูงสุดในที่ประชุม ทำหน้าที่ประธานในการคัดเลือก ซึ่งผู้ที่ได้รับการคัดเลือกให้เป็นประธานเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัดกาฬสินธุ์ ได้แก่นายประพันธ์ศักดิ์ บุญเรือน คณะกรรมการเครือข่ายป่าชุมชนอำเภอห้วยผึ้ง ซึ่งศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์จะได้ดำเนินการเสนอขอจดแจ้งเป็นเครือข่ายป่าชุมชน ตามระเบียบกรมป่าไม้ ว่าด้วยการจดแจ้งเป็นเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัด พ.ศ. 2562 ต่อไป