ร่วมวางแผนเพื่อพัฒนาพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าดงหมูบริเวณผาระแงง
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/a0b0e729a384dd9b325d11512e49e8aa.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 3 มิถุนายน 2564 เวลา 10:00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้ร่วมกับอำเภอนาคู องค์การบริหารส่วนตำบลนาคู ร่วมกันวางแผนเพื่อพัฒนาพื้นที่ป่าสงวนแห่งชาติป่าดงหมู บริเวณผาระแงง ท้องที่บ้านชาด ตำบลนาคู อำเภอนาคู ให้พัฒนาในรูปแบบจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่มีความเหมาะสมและเกิดความยั่งยืน เช่น พัฒนาเป็นแหล่งท่องเที่ยว การเฝ้าระวังการบุกรุก และเพื่อให้เป็นไปตามมติที่ประชุมคณะกรรมการร่วมภาครัฐและเอกชน เพื่อพัฒนาและแก้ไขปัญหาทางเศรษฐกิจจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งที่ 3/2564
.
.
![](https://i0.wp.com/training.forest.go.th/kk7/upload_file/a0b0e729a384dd9b325d11512e49e8aa.jpg?w=860&ssl=1)