เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการ ร่วมภาครัฐและเอกชนเพื่อพัฒนาและแก้ไขปัญหาทางเศรษฐกิจจังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/2e9811f7c96cf54bf3d07a18dbc409cc.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 31 พฤษภาคม 2564 เวลา 13:30 น. นายประจัน ดาวังปา ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการร่วมภาครัฐและเอกชนเพื่อพัฒนาและแก้ไขปัญหาทางเศรษฐกิจจังหวัดกาฬสินธุ์ ณ ห้องประชุมฟ้าแดดสงยาง ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมีนายทรงพล ใจกริ่ม ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นประธานการประชุม มีประเด็นที่เกี่ยวกับศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ได้แก่ การอนุญาตใช้พื้นที่ผาระแงง บริเวณตำบลนาคู อำเภอนาคู และการตรวจสอบและขุดค้นจุดฝังอาวุธของขบวนการเสรีไทยในเขตป่าไม้
.
.
![](https://i0.wp.com/training.forest.go.th/kk7/upload_file/2e9811f7c96cf54bf3d07a18dbc409cc.jpg?w=860&ssl=1)