หน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท พร้อมด้วยจิตอาสา ร่วมกันจัดทำแนวกันไฟเพื่อป้องกันปัญหาไฟป่าหมอกควัน และ PM.2.5 บริเวณหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.4 (ภูพระ)
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/01/3663.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 19 มกราคม 2564 เวลา 09.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ท่าคันโท พร้อมด้วยจิตอาสา ร่วมกันจัดทำแนวกันไฟเพื่อป้องกันปัญหาไฟป่าหมอกควัน และ PM.2.5 บริเวณหน่วยป้องกันรักษาป่าที่ กส.4 (ภูพระ)
.
.
.
.