ร่วมตรวจสอบไม้ยางที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ขออนุญาตทำไม้หวงห้ามในป่าตามพระราชบัญญัติป่าไม้ พุทธศักราช ๒๔๘๔ บริเวณดงบ้านอ้น ท้องที่ตำบลหลักเมือง อำเภอกมลาไสย จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/07/2d6cc4b2d139a53512fb8cbb3086ae2e.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 22 กรกฎาคม 2563 เวลา 09:30 น. นายสุวัฒน์ ลือยงวัฒนา เจ้าพนักงานป่าไม้ชำนาญงาน ศูนย์ป่าไม้กาฬสินธุ์ ร่วมกับเจ้าหน้าที่สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดกาฬสินธุ์ เจ้าหน้าที่จากองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ และผู้นำชุมชน ร่วมตรวจสอบไม้ยางที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาฬสินธุ์ขออนุญาตทำไม้หวงห้ามในป่าตามพระราชบัญญัติป่าไม้ พุทธศักราช 2484 บริเวณดงบ้านอ้น ท้องที่ตำบลหลักเมือง อำเภอกมลาไสย จังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน
.