ชมรมอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคามปลูกต้นไม้พลิกฟื้นฝืนป่าในป่าชุมชน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/07/91e82999cf7e45da1070ebd673690716.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 22 กรกฎาคม 2563 เวลา 09:00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ชมรมอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคาม นำโดยครูยศ เหล่าอัน ประธานชมรมฯ ได้ร่วมกับชุมชนบ้านแบก ปลูกต้นไม้โครงการปลูกฟื้นป่า ในพื้นที่ป่าชุมชนโคกเก่าค้อ บ้านแบก ตำบลนาทอง อำเภอเชียงยืน จังหวัดมหาสารคาม
.
.