ร่วมกันเพาะชำกล้าไม้พื้นถิ่นเดิมและนำไปปลูกฟื้นฟูป่าชุมชนบริเวณพื้นที่เสื่อมโทรมเพื่อจะได้อำนวยประโยชน์ให้ชุมชนในอนาคต
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/06/timeline_20200616_154428.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 16 มิถุนายน 2563 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม เครือข่ายป่าชุมชนบ้านหนองบัวแดง นำโดยนายคมสัน เที่ยงดี/ประธานเครือข่ายป่าชุมชนระดับจังหวัดมหาสารคาม/ประธานป่าชุมชนบ้านหนองบัวแดง ตำบลเขวาไร่ อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม ได้นำกรรมการป่าชุมชนและราษฎรในพื้นที่ ร่วมกันเพาะชำกล้าไม้พื้นถิ่นเดิมและนำไปปลูกฟื้นฟูป่าชุมชนบริเวณพื้นที่เสื่อมโทรมเพื่อจะได้อำนวยประโยชน์ให้ชุมชนในอนาคต
.
.