ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด จัดตู้ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด 19 ด้านหน้าศูนย์ฯ เพื่อแบ่งปันอาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/05/42817.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันจันทร์ที่ 18 พฤษภาคม 2563 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้จัดให้มี ตู้ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด 19 โดยตั้งไว้ที่บริเวณริมฟุตบาท ด้านหน้าศูนย์ฯ เพื่อแบ่งปันข้าวสาร ปลากระป๋องไข่ไก่ ไข่เป็ด บะหมี่แห้งมะม่วงกวน น้ำดื่ม ให้กับพี่น้องประชาชนผู้ได้รับผลกระทบ โดยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ คอยต้อนรับ และอำนวยความสะดวกในการเลือกหยิบของอุปโภคจากตู้ คนละ 4 ชิ้น ไม่รวมน้ำดื่ม และตะไคร้ โดยได้รับการสนับสนุนไข่เป็ด จำนวน 10 แผง จากนายสุวิทย์ วรรณสุทธิ์ เจ้าพนักงานป่าไม้ชำนาญงาน ศปม.รอ. และของอุปโภคอื่นๆจากผู้มีจิตศรัทธา ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้
.