ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด จัดตู้ปันน้ำใจ เพื่อแบ่งปันอาหารให้กับพี่น้องประชาชนผู้ได้รับผลกระทบภัยโควิด 19
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2020/05/94c74109038dc85def6ac232828b2131-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันพฤหัสบดีที่ 14 พฤษภาคม 2563 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด ได้จัดให้มี ตู้ปันน้ำใจ สู้ภัยโควิด 19 โดยตั้งไว้ที่บริเวณริมฟุตบาท ด้านหน้าศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด เพื่อแบ่งปันข้าวสาร บะหมี่แห้ง นมกล่อง ขนม มะม่วงกวน น้ำดื่ม ผลไม้ฯลฯ ให้กับพี่น้องประชาชนผู้ได้รับผลกระทบ โดยเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯคอยต้อนรับ และอำนวยความสะดวกในการเลือกหยิบของอุปโภคจากตู้ คนละ 4 ชิ้น ซึ่งได้รับความสนใจ และความซาบซึ้งใจจากพี่น้องประชาชนอย่างดียิ่ง
.
.