กิจกรรม จิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” วันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2562 ณ ที่พักสงฆ์ทองหนุนธรรมาราม ต.หนองเรือ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/05/81899.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 20 พฤษภาคม 2562 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดขอนแก่น จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2562 ณ ที่พักสงฆ์ทองหนุนธรรมาราม ต.หนองเรือ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น โดยมีผู้อำนวยการส่วนทุกส่วน ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้ ข้าราชการ พนักงาน เจ้าหน้าที่ในสังกัด เข้าร่วมกิจกรรม ได้รับเกียรติจากนายสุเทพ มณีโชติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานพิธี ในการนี้ ได้มีการประชาสัมพันธ์และเชิญชวนให้ผู้เข้าร่วมกิจกรรมลงทะเบียนข้อมูลการปลูกต้นไม้ตามโครงการรวมใจไทย ปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติฯ ในครั้งนี้ด้วย