ร่วมประชุมคณะกรรมการพิจารณาการปลูกป่าระดับพื้นที่ จังหวัดมุกดาหาร ครั้งที่ 2/2562 ณ ห้องประชุมสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/04/227160.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 25 เมษายน 2562 นายวุฒิชัย พิรุณสุนทร ผอ.ส่วนส่งเสริมการปลูกป่า สจ.ป.ที่ 7 (ขอนแก่น) ร่วมประชุมคณะกรรมการพิจารณาการปลูกป่าระดับพื้นที่ จังหวัดมุกดาหาร ครั้งที่ 2/2562 ณ ห้องประชุมสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร โดยมี พ.อ. พรเทพ ชิ้นสุวรรณ รอง.ผอ.รมน.จว.มุกดาหาร เป็นประธาน นายสุรเดช อัคราช ผอ.สนง.ทสจ.มุกดาหารเป็นรองประธาน
มติที่ประชุม
เห็นชอบพื้นที่เป้าหมายให้ สจ.ป.ที่ 7 (ขอนแก่น) ดำเนินการปลูกป่ากิจกรรมฯ มาตรา 25 และพื้นที่บุกรุก ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 จำนวน 5 โครงการ รวมพื้นที่ 1,000 ไร่ ตามพื้นที่ที่คณะกรรมการได้เดินทางไปตรวจสอบและพิจารณาความเหมาะสมของพื้นที่เมื่อวันที่ 19 เมษายน 2562 ที่ผ่านมา