ร่วมกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) และโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน” ณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์ ตำบลห้วยยาง อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/04/67773.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 3-4 เมษายน 2562 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยส่วนโครงการพระราชดำริและกิจการพิเศษ และศูนย์บริการประชาชน ร่วมกิจกรรมการออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) และโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้กับประชาชน” สนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้บ้านฝาง เพื่อนำไปแจกจ่ายประชาชนผู้สนใจนำไปปลูก รวมกล้าไม้ทั้งสิ้นจำนวน 400 กล้า โดยมีนายสมศักดิ์ จังตระกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานพิธีเปิดงานกิจกรรมดังกล่าว ณ โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์ ตำบลห้วยยาง อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น