ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้รับเชิญเป็นวืทยากรบรรยายตามโครงการอบรมด้านการจัดการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ณ ห้องประชุมสภาชั้น 2 องค์การบริหารส่วนตำบลหนองแสง จัดโดยองค์การบริหารส่วนตำบลหนองแสง อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2019/03/570511.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 27 มีนาคม 2562 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม
ได้รับเชิญเป็นวืทยากรบรรยายตามโครงการอบรมด้านการจัดการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ณ ห้องประชุมสภาชั้น 2 องค์การบริหารส่วนตำบลหนองแสง จัดโดยองค์การบริหารส่วนตำบลหนองแสง อำเภอวาปีปทุม จังหวัดมหาสารคาม มีผู้เข้ารับฟังการบรรยายจำนวน 140 คน ซึ่งได้บรรยายในหัวข้อ ดังนี้
1. แนวทางการมีส่วนร่วมในการจัดการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม
2. การเข้าร่วมโครงการส่งเสริมการปลูกไม้เศรฐกิจและแนวทางการทำไม้หวงห้าม
3. ไฟป่าและการป้องกันควบคุม