ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ร่วมกับเครือข่ายป่าชุมชนตำบลหนองเหล็ก, องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหล็กและอำเภอโกสุมพิสัย ได้ร่วมจัดเตรียมสถานที่และกล้าไม้เพื่อนำไปปลูกและแจกจ่ายแก่ประชาชนที่มาร่วมงาน ตามโครงการปกป้องและเชิดชูสถาบันพระมหากษัตริย์และหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชนจังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/11/419425.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 20 พฤศจิกายน 2561 เวลา 09.30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ร่วมกับเครือข่ายป่าชุมชนตำบลหนองเหล็ก, องค์การบริหารส่วนตำบลหนองเหล็กและอำเภอโกสุมพิสัย ได้ร่วมจัดเตรียมสถานที่และกล้าไม้เพื่อนำไปปลูกและแจกจ่ายแก่ประชาชนที่มาร่วมงาน ตามโครงการปกป้องและเชิดชูสถาบันพระมหากษัตริย์และหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชนจังหวัดมหาสารคาม (จังหวัดเคลื่อนที่) ในวันที่ 21 พฤศจิกายน 2561 ณ โรงเรียนบ้านโนนสูง หมู่ที่ 10,18 ตำบลหนองเหล็ก อำเภอโกสุมพิสัย จังหวัดมหาสารคาม โดยมีกล้าไม้ขนาดใหญ่จำนวน 15 ต้น และกล้าไม้แจกจ่ายในงานเช่น ยางนา ตะเคียนทอง และขี้เหล็ก จำนวน 300 ต้น ทั้งนี้ได้รับสนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมหาสารคาม