กิจกรรมโครงการจิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ ” กิจกรรมปลูกต้นรวงผึ้งเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ณ บริเวณอ่างธวัชชัย อ. ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/09/36233.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 24 กันยายน 2561 ศูนย์ป่าไม้ร้อยเอ็ด พร้อมด้วย หน่วยงานภาคสนาม ในสังกัดสำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ในพื้นที่ จ.ร้อยเอ็ด ทุกหน่วยงานได้ร่วมกิจกรรมโครงการจิตอาสา “เราทำความดี ด้วยหัวใจ ” กิจกรรมปลูกต้นรวงผึ้งเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว มหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ณ บริเวณอ่างธวัชชัย อ. ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด โดย มีผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด นายวันชัย คงเกษม เป็นประธานในพิธีเปิด