หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห.1 (คำป่าหลาย) ได้ดำเนินการขนย้ายไม้มีค่าของกลางที่ตกเป็นของแผ่นดินแล้วไปอู่บก อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา เพื่อสร้างพิพิธภัณฑ์ไม้มีค่า
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/100231.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
ช่วงเวลาระหว่าง วันที่ 25-28 สิงหาคม 2561 หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ มห.1 (คำป่าหลาย) ได้ดำเนินการขนย้ายไม้มีค่าของกลางที่ตกเป็นของแผ่นดินแล้วไปอู่บก อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา เพื่อสร้างพิพิธภัณฑ์ไม้มีค่า