ศูนย์ป่าไม้มุกดาหาร และหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้เมืองมุกดาหาร ร่วมโครงการบำบัดทุกข์บำรุงสุข ของจังหวัดมุกดาหาร บริเวณโรงเรียนบ้านบางทรายน้อย ตำบลบางทรายน้อย อำเภอหว้านใหญ่ จังหวัดมุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/S__64339979.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 17 สิงหาคม 2561 โดยศูนย์ป่าไม้มุกดาหาร และหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้เมืองมุกดาหาร ร่วมโครงการบำบัดทุกข์บำรุงสุข ของจังหวัดมุกดาหาร บริเวณโรงเรียนบ้านบางทรายน้อย ตำบลบางทรายน้อย อำเภอหว้านใหญ่ จังหวัดมุกดาหาร และนำกล้าไม้ พะยูง ยางนาและไผ่ ไปแจกจ่ายแก่ประชาชนนำไปปลูก โดยได้รับการสนับสนุนกล้าไม้จากสถานีเพาะชำกล้าไม้มุกดาหาร จำนวน 300 ต้น