ศูนย์ป่าไม้มหาสารคามและนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาการจัดการสิ่งแวดล้อมชุมชน มหาวิทยาลัยราขภัฏมหาสารคามได้ออกปฏิบัติงาน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/321216.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 14 สิงหาคม 2561 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคามและนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ สาขาการจัดการสิ่งแวดล้อมชุมชน มหาวิทยาลัยราขภัฏมหาสารคามได้ออกปฏิบัติงาน ดังนี้
1. ส่งหนังสือเรียนเชิญนายอำเภอนาชือก กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน องค์การบริหารส่วนตำบลและโรงเรียนในพื้นที่ตำบลนาเชือกเพื่อร่วมโครงการฝึกอบรมเยาวชนรักษ์ป่า หลักสูตร “เครือข่ายเยาวชนรักษ์ป่า บ้านหนองทิศสอน ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม”
2. มอบอุปกรณ์ดับไฟป่าพร้อมติดตามและให้คำแนะนำการดำเนินงานด้านป่าชุมชนกิจกรรมปลูกต้นไม้ฟื้นฟูป่าของบ้านหนองทิศสอน หมู่ 5 ตำบลนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม