กิจกรรมปลูกป่าโครงการส่งเสริมการเพิ่มพื้นที่สีเขียวในเมืองและชุมชนจังหวัดร้อยเอ็ด ในรูปแบบประชารัฐร่วมใจ ปลูกต้นไม้ให้แผ่นดิน พ. ศ. 2561 ณ วัดศรีสันติธรรม (วัดป่าคำบง) ตำบลชุมพร อำเภอเมยวดี จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/08/69015.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันศุกร์ที่ 10 สิงหาคม 2561 เวลา 10.30 น. หน่วยป้องกันรักษาป่าที่ รอ.1 (ดงมะอี่) ได้เข้าร่วมกิจกรรมปลูกป่า โครงการส่งเสริมการเพิ่มพื้นที่สีเขียวในเมืองและชุมชนจังหวัดร้อยเอ็ด ในรูปแบบประชารัฐร่วมใจ ปลูกต้นไม้ให้แผ่นดิน พ. ศ. 2561 ณ วัดศรีสันติธรรม (วัดป่าคำบง) ตำบลชุมพร อำเภอเมยวดี จังหวัดร้อยเอ็ด ร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดร้อยเอ็ด อำเภอเมยวดี เทศบาลตำบลชุมพร และส่วนราชการที่เกี่ยวข้องในพื้นที่รวมทั้งพลังมวลชนในพื้นที่ โดยได้มีการร่วมกันปลูกต้นไม้ จำนวน 2,000 ต้น ในพื้นที่ 10 ไร่ โดยมี นายวีระพงษ์ โคตรพงษ์ นายอำเภอเมยวดี เป็นประธาน