โครงการฝึกอบรมหลักสูตรผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้ระดับจังหวัดและหัวหน้าหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ระดับอำเภอ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 รุ่นที่ 2 ระหว่างวันที่ 9-11 กรกฎาคม 2561
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/79845.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 10 กรกฎาคม 2561 นายวุฒิชัย พิรุณสุนทร ผู้อำนวยการส่วนส่งเสริมการปลูกป่า สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) เป็นผู้แทน ผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมการปลูกป่า กรมป้าไม้ ทำหน้าที่วิทยากรบรรยายหัวข้อ “บทบาทและหน้าที่ด้านการส่งเสริมการปลูกป่า” โครงการฝึกอบรมหลักสูตรผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้ระดับจังหวัดและหัวหน้าหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ระดับอำเภอ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 รุ่นที่ 2 ระหว่างวันที่ 9-11 กรกฎาคม 2561 (พื้นที่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) ณ โรงแรมอวานี ขอนแก่น โฮเทล แอนด์ คอนเวนชั่น เซ็นเตอ จังหวัดขอนแก่น