ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้ออกไปแจกจ่ายกล้าไม้ให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการส่งเสริมการปลูกไม้เศรษฐกิจในท้องที่อำเภอเมือง อำเภอบรบือ อำเภอนาดูน และอำเภอพยัคฆภูมิพิสัย จังหวัดมหาสารคาม
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2018/07/S_8201884615712.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 2 กรกฎาคม 2561 เวลา 09.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้ออกไปแจกจ่ายกล้าไม้ให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการส่งเสริมการปลูกไม้เศรษฐกิจในท้องที่อำเภอเมือง อำเภอบรบือ อำเภอนาดูน และอำเภอพยัคฆภูมิพิสัย จังหวัดมหาสารคาม ดังนี้
1. โครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคมและสิ่งแวดล้อม ระยะที่ 2 (ศสส.2)
2.โครงการส่งเสริมการปลูกต้นไม้เพื่อเศรษฐกิจ สังคม และสิ่งแวดล้อม (ศสส.)