ศูนย์ป่าไม้มหาสารคามร่วมเปิดงานปฏิบัติธรรมประจำปีและพิธีเปิดอาคาร “สุขศาลาพุทธยานันทะภิกขุ”
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/12/faa26d60bb56a66a97ad9ae9849656d5-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 21 ธันวาคม 2564 เวลา 09:30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยนายปัญญา บุตะกะ ผู้อำนวยการศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้มอบให้เจ้าหน้าที่ ร่วมเปิดงานปฏิบัติธรรมประจำปี และพิธีเปิดอาคาร “สุขศาลาพุทธยานันทะภิกขุ” ณ บริเวณพิธีสุขศาลาพุทธยานันทะ วัดป่าโคกดินแดง บ้านเหล่าเหนือ ตำบลหนองเม็ก อำเภอนาเชือก จ้งหวัดมหาสารคาม โดย นายธรรมนูญ แก้วคำ รองผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธาน
.
.