ฝึกอบรมเชิงปฎิบัติการ การป้องกันควบคุมไฟป่า การจัดการเชื้อเพลิงจากป่า วัสดุเหลือใช้ทางเกษตร และขยะอินทรีย์อื่น ไปใช้ประโยชน์ภายใต้โครงการบริหารจัดการเชื้อเพลิง “ชิงเก็บ ลดเผา” จังหวัดมุกดาหาร
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/12/248034.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 9 ธันวาคม 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มุกดาหารร่วมกับสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดจังหวัดมุดาหาร ได้จัดฝึกอบรมเชิงปฎิบัติการ การป้องกันควบคุมไฟป่า การจัดการเชื้อเพลิงจากป่า วัสดุเหลือใช้ทางเกษตร และขยะอินทรีย์อื่น ไปใช้ประโยชน์ภายใต้โครงการบริหารจัดการเชื้อเพลิง “ชิงเก็บ ลดเผา” จังหวัดมุกดาหาร โดยมีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 25 คน ณ ศาลาวัดโพธิ์ศรีแก้ว หมู่ที่ 3 ต.นาโสก อ.เมืองมุกดาหาร จ.มุกดาหาร โดยมี ร.ต.ต.ธนสิทธิ์ นาโสก นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลนาโสก เป็นประธานกล่าวเปิดการอบรม
.