หน่วยป้องกันรักษาที่ มห.1 (คำป่าหลาย) คืนไม้พะยูงของกลาง
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/08/e9b137fd0a84a2fef39abf850eab168b.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้มุกดาหาร โดยเจ้าหน้าที่หน่วยป้องกันรักษาที่ มห.1 (คำป่าหลาย) ร่วมกับเจ้าหน้าที่สถานีตำรวจภูธรหว้านใหญ่ (พนักงานสอบสวน)ได้ร่วมกันตรวจสอบไม้พะยูงท่อน จำนวน 33 ท่อน/เหลี่ยม ปริมาตร 1.71 ลูกบาศก์เมตร และล้อเข็นของกลาง จำนวน 1 คัน ปรากฎว่าถูกต้องครบถ้วนตามบัญชีแนบท้าย และใช้ค้อนตรา ป. 340 ตีประทับหน้าตัดไม้ทุกท่อน/เหลี่ยม ในการส่งมอบ-รับมอบไม้ของกลางและล้อเข็น หน่วยฯได้จัดทำบันทึกขึ้น 2 ฉบับ หนึ่งฉบับไว้ให้กับผู้ส่งมอบและอีกหนึ่งฉบับให้ไว้กับผู้รับมอบ และทุกฝ่ายรับว่าถูกต้องจึงลงลายมือชื่อไว้เป็นหลักฐาน
.
.
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/08/e9b137fd0a84a2fef39abf850eab168b-724x1024.jpg?resize=724%2C1024&ssl=1)