เครือข่ายป่าชุมชนร่วมปลุกฟื้นฟูป่า
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/08/9d1045d1219ce20574fcc07162f346e6.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 7 สิงหาคม 2564 เวลา 10.00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) โดยศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม ได้รับการประสานงานจากนายคมสัน เที่ยงดี กำนันตำบลเขวาไร่/ประธานเครือข่ายป่าชุมชนอำเภอนาเชือก อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม และราษฎรในชุมชนตำบลเขวาไร่ ร่วมกิจกรรมปลูกฟื้นฟูป่าชุมชน ณ ป่าชุมชนบ้านหนองบัวแดง (โคกฝายหินลาด) หมู่ที่ 9 ตำบลเขวาไร่ อำเภอนาเชือก จังหวัดมหาสารคาม
.
.