โครงการส่งเสริมและสนับสนุนการ ขับเคลื่อนการพัฒนา “ปลูกต้นไม้ในใจคน ชวนคนสารคามรักษ์โลกรักษ์สิ่งแวดล้อม”สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/07/เก็บรวบข้อมูล-สต๊อกไม้-4-Copy.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 27 กรกฎาคม 2564 เวลา 09:30 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้มหาสารคาม โดยสถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมหาสารคาม ร่วมกับศูนย์เพาะชำกล้าไม้มหาสารคาม สำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมหาสารคาม พร้อมด้วยหน่วยงานราชการและสถานศึกษา ที่เกี่ยวข้องได้ร่วม Kick off โครงการส่งเสริมและสนับสนุนการ ขับเคลื่อนการพัฒนา “ปลูกต้นไม้ในใจคน ชวนคนสารคามรักษ์โลกรักษ์สิ่งแวดล้อม”สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน ณ โรงเรียนมหาชัยพิทยาคาร อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม โดยมีนายเกียรติศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธาน
.