กิจกรรมฝึกอบรม”อาสาสมัครป้องกันและควบคุมไฟป่าประจำ 2564″
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/1420305.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 22 มิถุนายน 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้ขอนแก่น โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ภูผาม่าน ร่วมกับเครือข่ายความร่วมมือในการป้องกันไฟป่าและควบคุมไฟป่าบ้านผาน้ำทิพย์ จัดกิจกรรมฝึกอบรม”อาสาสมัครป้องกันและควบคุมไฟป่าประจำ 2564 ” ณ บริเวณศาลากลางบ้านผาน้ำทิพย์ หมู่ที่ 8. ตำบลห้วยม่วง อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น โดยมีนายคมเพชร. ครสิงห์. นายกองค์การบริหารส่วนตำบลห้วยม่วง เป็นประธานในพิธี และร่วมกับคณะครูนักเรียนปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ ฯ ณ บริเวณวัดผาน้ำทิพย์ หมู่ที่ 8 ตำบลห้วยม่วง อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น เนื้อที่ 1 งาน กล้าไม้ที่ปลูก ราชพฤกษ์ และแคนา จำนวน 100 ต้น
.