กิจกรรมจิตอาสา โครงการปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/7c590f01490190db0ed02a5070e20f01.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 17 มิถุนายน 2564 เวลา 09:00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ป่าไม้ขอนแก่น โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ภูผาม่าน ได้ร่วมกิจกรรมจิตอาสา” โครงการปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรัชกาลที่ 10″ จัดโดยองค์การบริหารส่วนตำบลวังสวาบ. มีหัวหน้าส่วนราชการอำเภอภูผาม่าน ผู้นำหมู่บ้านท้องที่และประชาชนจิตอาสารวมประมาณ 100 คน กล้าไม้ที่ปลูก ยางนา สัก พะยูง มะค่าโมง ประดู่ ตะเคียนทอง รวมจำนวน 400 กล้า เนื้อที่ปลูก 2 ไร่ ณ วัดถ้ำเทพนิมิต บ้านวังผาดำ หมู่ที่ 2 ตำบลวังสวาบ อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น ค่าพิกัด 47 Q 803524 UTM 1846909 โดยมีนายมงคล. ภักดีสุวรรณ์ นายอำเภอภูผาม่าน เป็นประธานในพิธี