กิจกรรมฝึกอบรม”อาสาสมัครป้องกันและควบคุมไฟป่า
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/06/58b1de6efb364b6e660395b0596bbc7f.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่ 15 มิถุนายน 2564 สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) ศูนย์ขอนแก่น โดยหน่วยป้องกันและพัฒนาป่าไม้ภูผาม่าน ร่วมกับเครือข่ายความร่วมมือในการป้องกันไฟป่าและควบคุมไฟป่าบ้านผาน้ำเที่ยง. จัดกิจกรรมฝึกอบรม”อาสาสมัครป้องกันและควบคุม. ไฟป่าประจำ 2564 ” ณ บริเวณศาลากลางบ้าน. ผาน้ำเที่ยง หมู่ที่ 4 ตำบลบริบูรณ์ อำเภอสีชมพู จังหวัดขอนแก่น โดยมีนายไหม. ผ่องแผ้ว. นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบริบูรณ์ เป็นประธานในพิธี และร่วมกับคณะครูนักเรียนปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติ ฯ ณ บริเวณป่าชุมชนบ้านผาน้ำเที่ยง หมู่ที่ 4 ตำบลบริบูรณ์ อำเภอสีชมพู จังหวัดขอนแก่น เนื้อที่ 2 งาน กล้าไม้ที่ปลูก แคนา จำนวน 100 ต้น
.