สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร ร่วมกิจกรรมจิตอาสาปลูกป่าถาวร เนื่องใน”วันต้นไม้ประจำปีของชาติ ” พ.ศ. 2564
![](https://i0.wp.com/www.forest.go.th/khonkaen7/wp-content/uploads/sites/43/2021/05/f2472a71db459d3d5435f844db910271.jpg?resize=300%2C200&ssl=1)
วันที่: 26 พฤษภาคม 2564 เวลา 09:00 น. สำนักจัดการทรัพยากรป่าไม้ที่ 7 (ขอนแก่น) สถานีเพาะชำกล้าไม้จังหวัดมุกดาหาร โดยนายธีภพ โสมปัดทุม หัวหน้าสถานีฯ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาปลูกป่าถาวร เนื่องในวันวิสาขบูชา และ วันต้นไม้ประจำปีของชาติ ณ ที่สาธารณะประโยชน์ บ้านหนองแสง ตำบลหว้านใหญ่ อำเภอหว้านใหญ่ จังหวัดมุกดาหาร โดยมีนายสมศักดิ์ บุญจันทร์ นายอำเภอหว้านใหญ่เป็นประธานในพิธี มีผู้เข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 100 คน และทางสถานีฯสนับสนุนกล้าไม้ จำนวน 300 กล้า
.
.
![](https://i0.wp.com/training.forest.go.th/kk7/upload_file/f2472a71db459d3d5435f844db910271.jpg?w=860&ssl=1)